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WIZARA YA MIFUGO NA uvuvi

TAARIFA KWA UMMA

UTARATIBU WA KUTOA VIBALI VYA
NA MAZAO YAUVUVI NDANI

Tanzania imebanatica kag £ Maene0 Meng! yd Mal mbamo kuna raslimal nying! Za UM yakiwemo
mayl band na Bahan ya Hindi, mazwa ya kab na madogo, Mabwad ya asil, milo 13 maeneo cevu. Wiza
ya Mitugo na U imepesa julipmy 4 kusenama pasavyo rasiimall 2a uvuwt hapa nchini

Audha, Wizara navo Ser ya Taifa ya Uvuwi ya mwaka 2015 inayoleng; K@ USImamiz,
Uit na MEeTXD endelevi: 7@ rasimal 73 uvuvi Utekelezayi wa Sera ya Uvuv unazngatia Shena ya
Ui Sura ya 273 Kaouni 28 Uswt 28 mwaika 2009, na mareketssho yake ya mwaka 2018, 2019, 202008
Kanunit 23 Masbara 22 mwaka 2012 kama tivyofanywa marekebsho ya mwaka 2015

Vievie, Sara ya Uvunt ya Meska 2015 imefafanca magkumuy ya taasisi mbaimball zikwemo Ofisi ya Ras -
Tawaia 23 Mkoa 02 Senikal 3 Mitaa (TAMISEM) Wizara ya Mifugo na Uvuvi, taasisi za Seatall, Mashinka
ya Umma, Tasses: Ssio 72 iseriall (NGOs) na wadau

Meongons s masskumy ambayo. Wizara ya Miugo na Uvuvi na Mamilaka za Serikall 23 Miaa zinatekeleza
i ko vihal vya kusafinsha samaki na maza0 ya uvuv ndan: na nje ya nchi (Permd for movement of fish
and fishery products) Kanuni za Uvud 73 Mwaka 2009, Kanunt ya 83(6) na (7) zinaelekeza utaratbu wa
sy wa vibal vya lusainsng sarmall na Mazao ya uvuv

Hata hivyo, it kanbuns mmebanika kuwa vibah vya kusafiisha samaki ma mazao ya uvuvi ndani na ne
pmmmumwa\mmmmmmmmmm
Sheria walwemo Maafsa Uvuw wasionhusswa katka ngazi 23 Haimashaun, wenyevi wa vilongong,
Wil watenda) wa kata n3 manfisa @rafa kinyume cha Sheria na Kanuni za uwvuvi Hali il imesababisha
uvunigy wa sheria na hvyo & wavuv na wa samaki na mazao ya uwv

KUSAFIRISHA SAMAKI
NA NJE YA NCHI

Jioelezwa hapo juu, Wizara inaulangazia Umma wa
Kutokana na Mnmxm““"""" sarmaki 13 MAZA0 ¥a Uvuvini kama

\wamba utaratibu sahiht v Sura 279 Kitunigu cha  5(1) viball vya kusafidsha
1 Kwa m:‘lmam;:my. na mkoa vitatolewa na Afisauvuvi aliyerunusiva |

na MAzao ya uvuv nje ya mkoa au nje ya nchi .

2 Vs vvsﬂhmﬂ‘:.““‘ ’M:DI“W 1 Uvu kwa kuzingatia Sheria ya Ui Sum 279 g
Maafisa u‘mm" Kanunl ya 93(6) na (7) na 95 (2) hadi (4). Orodha ya Maafisg |
5(1) na Kanunl ' waliopo Katika maenea mbaiimbal nchini imeambaishwa pamg

wa Wiz:
Tangazo hil
Uvuvi waliokuwa wameruhusiwa kutoa viball vya kusafinsha Samaki na p
3 %’t‘:"'mm kwa mujbu wa Shena ya Uvuvi Sura 279 Ki

(‘:;, xnnuummmﬁm.mwya 146 (4)
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nane
wasliana na Maafisa Wafuatao. -
"';”‘E:;" ba.- Simu Na 0855 390 476.

apam hasara na kulets mkangan yio katika ami. Vilevile, utoaji
mannwamqummwmmw
manya ya uloroshap wa mazsc hayo kimyurme cha Sheria

,'w_muawumm
g m&kwﬁmm 0787217651

jambo hio, W wa wa uloajl
vidall hivyo. n-m-s“ywm&n,amnm.sm,wluw:uumnm.
w,:s&mwm-nmmmmmnmnmnmhm
(miaio) kwenda kwenye masoko ya ndam ya nchi. Adha, Kanuni za Uvuvi, Kanuni ya 95 (2) hadi (4) inatoa
utaratby wa kusafiisha samaki na Mazao ya uvuvi nje ya nchi,
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